v Wizara kutekeleza mrad_i_

kabambe wa samaki

Na Penina Malundo

B EWIZARA ya Mifugo na Uvuvi
imesema ili kukidhi mahita) ya
samak! nchini imeanza kutekeleza
mradi wa matotolesho ya vifaranga
vya samak kupilia mradi wa
usimamizi wa uvuvi wa Kanda ya
Kusini Maghanbi mwa Bahan ya
Hindi (SwioFish), ambao utasadia
kuchochea uchumi wa viwanda.
Akizungumza na waandishi wa
haban jana katika maonyesho ya
Sabasaba, Katibu Mkuu Wizara
a Milugo na Uvuw, Dkt.Rashid
%amatamah alisema, mradi huo
utasaidia kuibua sekla yau uvuvi
na viwanda na kutoafursa ya
wanafunzl kujifunza kwa vitendo.
Alisema, mradi huo utasaidia

kukuza sekta ya viwanda na uvuwv
na kutoa elimu kwa wanafunzi
ambao watapata fursa ya kujfunza
kwa vitendo,

Tamatamah alisema, kukamilika
kwa mradi huo utachochea
ongezeko la samak hapa nchini
na kukuza uchumi wetu,

Aliongeza kuwa, tayan mchakato
wa ujenzi wa maabara Kunduchi
umeanza ambapo watashinkiana
na Chuo Kkuu na baada ya miezi
mitatu ujenz utaanza

Tamatamah alisema, hapo
awall tegemeo kubwa la samaki
lilikuwa ni maj halisi, lakini kwa
sasa leknolojia za kisasa zmesada
kupata samaki wengi kwa ajli ya
mahitaj,
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Kaimu Kamishna Msaidizi wa umeme wa Wizara ya Nishati, Mh
wa Huduma na Utundi wa Wakala wa Nishati Vijijini (REA),
Masoko wa Mamlaka ya Huduma za Nishati na Maji (EWURA), Mhandisi Nda
usambazaji wa umeme iliyofanywa na kampuni hiyo katika vijiji sita vya Wi
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Mhandisi Jones Qlotu,
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andisi Innocent Luoga (wapili kulia), kulia ni Kaimu Mkurugenzi
na Kushoto ni Meneja Uzalishaji Umeme na
'nzi Kiboko, walipofanya ziara ya kukagua kazi ya
laya ya Uyole mkoani Mbeya, juzi. *

™ NARCO yalalamikia uvamizi katika maeneo yake

Na Omary Mngindo, Fukayosi

= & RANCHI ya Tafa (NARCQ)
nayopakana na viij vinavyounda
Kata za Vigwaza, Fukayosi na
Talawanda wilayani Bagamoyo
Meoa wa Pwane melalamikia uvamin
wa masneo yao unaofanywa na
wananch wakishinkana na baadhn
¥4 VIONgo

Uvama huo unathibiishwa na
uwepo wa mawe yalyopandwa
ndani ya hiadhi hiyo, ambapo
walengwa wameuziwa kisha
kumnibkeshrea kwa kufuata tatatibu
huku kan hyo afamyka noan ya
eneo lnalomiliwa kishena na
senkal kuptia Weara ya Miugo

na Uvn

Hayo yaliclezwa na Meneja wa
Ranchi hiyo, Elisa Binamungu
mbele ya Naibu Wazin wa
Mitugo na Uvuvi Abdallah Ulega,
alpatembelea Vi vya Fukayos:
na Mkenge Kata ya Fukayosi,
kuzungumza na wananchi
wanaolalamikia kukosa masneo
huku ikdawa kuwa ranchi hiyo
imechukua masneo yaliyopangrwa
matumiz bora ya ardhi,

"Ili eneo lote linamilikiwa
na Hifadhi ya Narco, humo
utatembelea zaidi ya kilometa
mbili mpaka nne uko ndam ya
msimu huku kukiwa no mawe
yalyopsandwa konesha nimaeneo

yanayomilikiwa na watu binafsi
2khwemo taasis mojawapo Kanisa
la Kingili la Kirutherl Tanzania
(KKKT)," alsema Bnamungu.
Baada ya mactero hayo, Wian
Ulega n‘r:imuugpza Mkuu wa
Wilaya, Zainabu Kawawa apale
magna ya wanaomibki ardhi hi
kisha kumfikishia ofisini kwake
i halua za kishena zichukuliwe
kwani mbali ya kuzimiliki lakini
hawazindelezi, wakah walugay
wanigombana na wakulima.
Aliongeza kuwa kalika
hifadhi hiyo, zimetengwa hekla
20,000 kwa aph ya kuwekwa
vitalu wilisvyoluniwa na jamn ya
waluga) wachungo mifugo yao,
il kuondoa migongano kali yao na
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wakLiima na kwamisa mpango huo
uneandaliwa na serikah chini ya
Raws Dt John Magulul,

Kwa upande wake, Kawawa
alisema amepokea maagizo
hayo na atayafanyakan mapama
wwazekanavyo huku akimpa
wiki moja Mwenyekiti wa Kijiji
aorodheshe mapra yawamilil hao
yamfike ofisn) kwike

Naye Mbunge wa Jimbo la
Bagamoyo, Dkt. Shukuru
Kanwambwa alishukury senkal kewa
kukipa kijjp hcho ekan 100 za ardhy
huku akimuomba, Ras Magutuli
afikine namna ya kuwaongozea
kwani ncani ya ekanheo :.1(.3:1 kina
wananchi wanaofanya shughull
mbslimbaah,




